หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านกู๋ก้างคลายเคลียด หน้าต่างนี้มีใว้ให้ขำ ใครมีอะไรขำก็ส่งมาขำกัน  (อ่าน 4032 ครั้ง)
Kangpla
Administrator
สมาชิกแพก้างปลา

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:13:56 AM »

อันนี้เขาลอกมาจากโจ๊กฝรั่ง แต่ก็ขำดี
สตรีนางหนึ่งแต่งงานมีลูกแล้ว และเธอก็มีชู้ด้วย  1 คนทุกวันพุธเธอจะพาชู้มาที่บ้านเพื่อทำการ(จึ๊กกระดึ๋ย) และระหว่างนั้นเธอก็จะให้ลูกชายอายุ 8 ขวบ   ไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า มีอยู่พุธหนึ่งสามีเธอเกิดเลิกงานเร็วผิดปกติและกลับบ้านก่อนเวลา เธอตกใจมาก   รีบพาชายชู้มาหลบในตู้เดียวกะที่ลูกชายเธออยู่
พอตู้เสื้อผ้าปิดลงเด็กน้อยก็พูดขึ้นว่า
'ในนี้มืดจังเลยนะครับ'   
 'อื้อ นั่นน่ะสินะ'    ชายชู้ตอบ
 'ผมมีลูกเบสบอลลูกนึง ขายให้คุณ 50   ดอลล่า
 เอามั้ยครับ'     เด็กน้อยเสนอ
 ชายชู้รีบตอบปฏิเสธทันที 'ไม่เอาเว้ย  ขายขูดรีดกันนี่หว่า'
 'งั้นผมไปบอกพ่อดีกว่า   ว่าคุณอยู่ในนี้
 'เออ เอามาก็ได้วะ' ชายชู้จำยอม
พุธต่อมาก็เกิดเหตุการแบบเดียวกันขึ้นอีกชายชู้จึงถูกพาไปหลบในตู้เสื้อผ้าเดิม
 'ในนี้มืดจังนะครับ' เด็กชายพูดขึ้น
 'เออ นั่นสินะ' ชายชู้กัดฟันพูด
 'ผมมีไม้เบสบอลจะขายคุณ 50   ดอลล่า เอามั้ยครับ?'
 'เอามาเล้ย'
ครั้นพุธต่อมาผู้เป็นสามีลาพักร้อน เขาชวนลูกชาย
'นี่ลูก พ่อว่าเราไปเล่นเบสบอลกันดีมั้ย?'
เด็กชายตอบว่า 'ไม่ได้หรอกพ่อ  ผมขายไม้กะลูกบอลไปแล้วในราคา100 ดอลล่า
ผู้เป็นพ่อโกรธมาก  'แกนี่ทำแบบนี้ได้ยังไง แกไปหลอกขายใคร มันบาปรู้มั้ยและพระผู้เป็นเจ้าจะไม่ยอมรับลูกขึ้นสวรรค์  มานี่พ่อจะพาไปโบสถ์ '
 ที่โบสถ์...
 ผู้เป็นพ่อพาเด็กชายมาที่ห้องสารภาพบาปซึ่งเป็นห้องที่เล็กๆ   และค่อนข้างมืด
 'เอ้า เข้าไป แล้วบอกหลวงพ่อไปซะ   ว่าแกทำบาปอะไรมา'
เด็กน้อยเข้าไปในห้องนั้นและประตูก็ปิดลง   ทิ้งให้เด็กชายอยู่ในความมืดเด็กน้อยรู้สึกกลัวจึงรำพึงออกมา
 'ในนี้มืดจึงเลย...'
ทันใดนั้นบาทหลวงก็ตอบกลับมาว่า
 'มึงจะเอาอะไรมาขายกูอีก?'
ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า..

Kangpla
Administrator
สมาชิกแพก้างปลา

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:41:49 PM »

เมื่อกาจู๋ขอขึ้นเงินเดือน...ขำขำ
To: เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล
กระผมนายกาจู๋ มีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่อไปนี้
1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤกษ์
5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!!
6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่! มีอากาศถ่ายเท
7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ!
                 จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
======================================
จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล

เนื่องจะคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า
คุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากขาดคุณสมบัติ
เป็นพนักงานที่ดีหลายประการ ดังที่ได้แจ้งหลายละเอียดดังนี้
1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอา ศัยแรงกระตุ้นจากภายนอก
ให้ทำงาน
7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
9. หลายครั้งคุณไ ม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์